Àwọn táìlì tí kò lè jẹ́ kí ó jóná
Àpèjúwe Àwọn Ọjà
Tíìlì tí ó ń dènà ìbàjẹ́ jẹ́ irú tíìlì tí ó ń dènà ìbàjẹ́ tí ó lágbára gan-an. Ìlọsíwájú kíákíá ti ìmọ̀ sáyẹ́ǹsì àti ìmọ̀ ẹ̀rọ òde òní sì ń ṣẹ̀dá onírúurú táìlì tuntun tí ó ń dènà ìbàjẹ́, tí ó le koko, tí ó sì ní àwọ̀, báwo la ṣe lè yan táìlì tí ó ń dènà ìbàjẹ́ òrùlé tí ó dára?
1. Bóyá àwọ̀ náà jẹ́ dọ́gba
Àwọ̀ táìlì tí kò ní ìbàjẹ́ jẹ́ ohun kan náà tí a bá ń ra aṣọ, a gbọ́dọ̀ kíyèsí ìyàtọ̀ àwọ̀, àwọ̀ táìlì tí kò ní ìbàjẹ́ jẹ́ ohun tó dọ́gba gan-an, kò sí ìyàtọ̀ àwọ̀, kò sì lè parẹ́ fún ìgbà pípẹ́, àti táìlì tí kò ní ìbàjẹ́, ìyàtọ̀ àwọ̀ yóò hàn gbangba, nígbà tí a bá ti afẹ́fẹ́ àti òjò kọjá, ìyàtọ̀ àwọ̀ á túbọ̀ hàn gbangba.
2. egboogi-ogbo
Àgbègbè orí ilé ewéko tóbi, tí oòrùn, òjò, òtútù àti ooru àti àwọn ipò àdánidá mìíràn àti ìgbọ̀nsẹ̀ sábà máa ń ní ipa lórí rẹ̀, táìlì orí ilé ewéko rọrùn láti gbó. Nígbà tí táìlì orí ilé bá ti gbó, àwọn olùlò yóò ṣe àtúnṣe, èyí tí ó jẹ́ owó ńlá. Nítorí náà, nínú yíyan táìlì tí ó ń dènà ìbàjẹ́, wọ́n gbọ́dọ̀ lè dúró ṣinṣin kí wọ́n sì pẹ́.
3. Bóyá ìrísí náà jẹ́ dídánmọ́rán
Nígbà tí a bá ra ohunkóhun, a ní láti kíyèsí àwọn ànímọ́ ìrísí, nítorí pé ìrísí náà ṣe pàtàkì sí àfiyèsí wa, àwọn táìlì tí kò lè bàjẹ́ náà jọra, wo bóyá ìrísí náà jẹ́ dídánmọ́rán ni ipò àkọ́kọ́ fún wa láti yàn án.
4. Omi lè tàn káàkiri
Tú omi náà sínú ihò ti táìlì tí ó ń dènà ìbàjẹ́ láti mọ̀ bóyá omi náà dúró ṣinṣin tí kò sì ní ìdàrú. Tí ó bá dúró ṣinṣin, ìwọ̀n rẹ̀ dọ́gba. Ṣàyẹ̀wò ẹ̀yìn rẹ̀ láàrín wákàtí mẹ́rìnlélógún láti mọ̀ bóyá omi ń wọ́lẹ̀, tí kò bá rí bẹ́ẹ̀, ó fi hàn pé ohun èlò táìlì tí ó ń dènà ìbàjẹ́ náà sàn ju èyí lọ.
5. iwuwo ohun
Fi ọwọ́ gbá táìlì tí kò lè jóná, fetí sí ìró tí táìlì tí kò lè jóná ń fúnni, bóyá ó mọ́ kedere tàbí ó ń pariwo, bí ìró ìlù bá mọ́ kedere, tí ó sì mọ́ kedere, táìlì tí ó ní ìwọ̀n gíga ni, bí ìró ìlù bá kún, táìlì tí ìwọ̀n rẹ̀ kéré sí i ni.
6. resistance ipata
Àwọn ohun tí a nílò láti fi ṣe táìlì òrùlé ìdánilẹ́kọ̀ọ́ ìdánilójú ìbàjẹ́ ga gan-an, lílo àti ṣíṣe àwọn ohun olómi bíi ásíìdì, alkali, iyọ̀ àti corrosion nínú iṣẹ́ àgbékalẹ̀ ilé iṣẹ́, afẹ́fẹ́, omi ilẹ̀, omi ilẹ̀, ilẹ̀ tí ó ní corrosion, yóò mú kí ilé náà di ìbàjẹ́. Nítorí náà, o nílò láti yan àwọn táìlì antiseptic tí ó ní àwọn ohun èlò antiseptic tó dára. Àti òrùlé ilé iṣẹ́ lásán nígbàkúgbà tí afẹ́fẹ́ àti òjò bá ń fẹ́, ó ṣeé ṣe kí ó di ìbàjẹ́, nítorí náà ilé iṣẹ́ lásán gbọ́dọ̀ yan táìlì anti-corrosion tó dára.
Àwọn táìlì alátakò nínú ìrìnàjò tí ó ní ojú ọ̀nà tó le koko jù, lẹ́yìn náà ó ṣe pàtàkì láti dín ìbàjẹ́ àwọn táìlì alátakò kù láti fiyèsí pàtàkì sí, nínú ìlànà yìí, a gbọ́dọ̀ fiyèsí ohun tó ṣe pàtàkì.
1. Gbigbe, lati ṣe oju ti tile anticorrosion ko bajẹ, lakoko gbigbe, iyara naa yẹ ki o wa ni ipo iduroṣinṣin, lati ṣe idiwọ iyara rẹ ko duro ṣinṣin ki oju ti tile anticorrosion naa ni awọn ami ti ija, eyi ni pe a yẹ ki o fiyesi pataki si. Nigbati a ba de ibi ti a nlọ, a gbọdọ ṣọra ki a ma ba awọn tile anticorrosion jẹ nigba ti a ba n gbe wọn jade.
2. A gbani nímọ̀ràn láti lo àwọn kirénì afẹ́fẹ́ tí àwọn kirénì afẹ́fẹ́ bá wà. Lọ́nà yìí, a lè dín ìbàjẹ́ náà kù. Àwọn ènìyàn díẹ̀ ló ń kọjá níbi tí wọ́n ti ń kó ẹrù náà jáde, a sì gbọ́dọ̀ kíyèsí ààbò àwọn òṣìṣẹ́. Jù bẹ́ẹ̀ lọ, a gbọ́dọ̀ gbé ìpele kan sí ìsàlẹ̀ ìtújáde náà láti dènà ìbàjẹ́ sí ìsàlẹ̀ tilé tí ó ń dènà ìbàjẹ́.
3. Nígbà tí a bá ń gbé àwọn táìlì tí kò lè bàjẹ́, a gbọ́dọ̀ kíyèsí bí a ṣe ń gbé àwọn táìlì tí kò lè bàjẹ́. A máa ń gbé àwọn táìlì tí kò lè bàjẹ́ pẹ̀lú àwọn ṣẹ́ẹ̀lì a sì máa ń gbé wọn sí orí àwọn táìlì tí kò lè bàjẹ́.
Èyí tí a kọ síbí yìí ni àfiyèsí àwọn táìlì tí kò ní ìdàrúdàpọ̀ nínú ìrìnnà, mo nírètí láti ràn ọ́ lọ́wọ́, bí ó ti ṣeé ṣe tó láti yẹra fún ìbàjẹ́ ní àárín ìṣẹ̀lẹ̀ náà.
Ifihan Ọja










