Ọjà irin orílẹ̀-èdè mi ti ń lọ lọ́nà tó dáa, ó sì ń dára sí i ní ìdajì àkọ́kọ́ ọdún, pẹ̀lú ìbísí tó pọ̀ nínú àwọn ọjà tí wọ́n ń kó jáde
Láìpẹ́ yìí, oníròyìn náà gbọ́ láti ọ̀dọ̀ Ẹgbẹ́ Irin àti Irin ti China pé láti oṣù Kejìlá sí oṣù Karùn-ún ọdún 2025, pẹ̀lú ìrànlọ́wọ́ àwọn ìlànà tó dára, ìdínkù owó ohun èlò aise àti àfikún ọjà tí wọ́n ń kó jáde, iṣẹ́ gbogbogbòò ti ilé iṣẹ́ irin ti dúró ṣinṣin tí ó sì ń sunwọ̀n sí i.
Àwọn ìwádìí fi hàn pé láti oṣù Kejìlá sí oṣù Karùn-ún ọdún 2025, àwọn ilé-iṣẹ́ irin pàtàkì tí wọ́n ń ṣe ìṣirò irin ló ṣe àpapọ̀ tó tó mílíọ̀nù 355 tọ́ọ̀nù irin tí a fi irin ṣe, èyí tí ó dínkù sí iye ọdún kan sí ọdún 0.1%; wọ́n ṣe tó mílíọ̀nù 314 tọ́ọ̀nù irin ẹlẹ́dẹ̀, èyí tí ó jẹ́ ìbísí ọdún kan sí ọdún 0.3%; wọ́n sì ṣe tó mílíọ̀nù 352 tọ́ọ̀nù irin, èyí tí ó jẹ́ ìbísí ọdún kan sí ọdún 2.1%. Ní àkókò kan náà, àwọn tí wọ́n ń kó irin jáde ti pọ̀ sí i gidigidi, pẹ̀lú àwọn tí wọ́n ń kó irin tí a fi irin ṣe tí ó ju mílíọ̀nù 50 lọ láti oṣù Kejìlá sí oṣù Karùn-ún, èyí tí ó jẹ́ ìbísí tó tó mílíọ̀nù 8.79 lọ́pọ̀ ìgbà ní ọdún tó kọjá.
Láti ìbẹ̀rẹ̀ ọdún yìí, bí ìmọ̀ ẹ̀rọ AI ṣe ń tẹ̀síwájú láti fún onírúurú ẹ̀ka lágbára, ilé iṣẹ́ irin náà ti ń yí padà àti láti mú kí ó sunwọ̀n síi nípasẹ̀ ìmọ̀ ẹ̀rọ ọgbọ́n àtọwọ́dá, tí ó sì ń di “ọlọ́gbọ́n” àti “aláwọ̀ ewé”. Nínú ilé iṣẹ́ ọlọ́gbọ́n ti Xingcheng Special Steel, “ilé iṣẹ́ iná” àkọ́kọ́ nínú ilé iṣẹ́ irin pàtàkì àgbáyé, àwọn kéréènì òkè ń gbéra ní ọ̀nà títọ́, àti ètò àyẹ̀wò ojú AI dàbí “ojú iná”, èyí tí ó lè dá àwọn ìfọ́ 0.02 mm mọ̀ lórí ojú irin láàrín ìṣẹ́jú àáyá 0.1. Wang Yongjian, igbákejì olùdarí gbogbogbòò ti Jiangyin Xingcheng Special Steel Co., Ltd., ṣe àfihàn pé àwòṣe àsọtẹ́lẹ̀ òtútù ilé iná tí ilé-iṣẹ́ náà ṣe ní òmìnira lè fúnni ní òye gidi nípa òtútù, ìfúnpá, àkójọpọ̀, ìwọ̀n afẹ́fẹ́ àti àwọn dátà mìíràn. Nípasẹ̀ ìmọ̀ ẹ̀rọ ọgbọ́n àtọwọ́dá, ó ti ṣàṣeyọrí láti rí “ìfihàn ti àpótí dúdú ilé iná blast”; pẹpẹ “Íńtánẹ́ẹ̀tì 5G+Iṣẹ́” ń ṣàkóso ẹgbẹẹgbẹ̀rún àwọn ìlànà iṣẹ́ ní àkókò gidi, gẹ́gẹ́ bí fífi “ètò ìfọkànsí” ìrònú sílẹ̀ fún àwọn ilé iṣẹ́ irin ìbílẹ̀.
Lọ́wọ́lọ́wọ́ báyìí, àpapọ̀ ilé-iṣẹ́ mẹ́fà nínú iṣẹ́ irin kárí ayé ni a ti kà sí “Ilé Ìdáná Ina”, èyí tí àwọn ilé-iṣẹ́ China ní ipò mẹ́ta. Ní Shanghai, ibi tí ó tóbi jùlọ nínú iṣẹ́ irin mẹ́ta ní orílẹ̀-èdè náà, lẹ́yìn lílo ìmọ̀-ẹ̀rọ AI, ilé-iṣẹ́ náà lè ṣe àgbékalẹ̀ àwọn ìránṣẹ́ ìṣòwò tó ju mílíọ̀nù mẹ́wàá lọ lójoojúmọ́, pẹ̀lú ìṣedéédé ìṣàyẹ̀wò tó ju 95% lọ, kí ó sì parí ọgọ́rọ̀ọ̀rún mílíọ̀nù ìṣòwò tó ní ọgbọ́n, kí ó máa ṣe àtúnṣe sí ìwífún nípa ọjà mílíọ̀nù 20 láìfọwọ́sí. Ní àfikún, ìmọ̀-ẹ̀rọ AI lè ṣe àtúnyẹ̀wò àwọn ẹ̀rí ọkọ̀ 20,000 nígbà kan náà kí ó sì máa ṣàkóso àwọn ọ̀nà ìṣòwò tó ju 400,000 lọ. Gong Yingxin, igbákejì ààrẹ àgbà ti Zhaogang Group, sọ pé nípasẹ̀ ìmọ̀-ẹ̀rọ data ńlá onímọ̀-ẹ̀rọ, àkókò ìdúró awakọ̀ ti dínkù láti wákàtí 24 sí wákàtí 15, àkókò ìdúró ti dínkù sí 12%, àti pé àwọn ìtújáde erogba ti dínkù sí 8%.
Àwọn ògbógi sọ pé nínú iṣẹ́ ẹ̀rọ onímọ̀ tí ilé iṣẹ́ irin ń gbé lárugẹ, ọgbọ́n inú àtọwọ́dá ti mú kí ìdàgbàsókè ìṣiṣẹ́ agbára àti ìyípadà aláwọ̀ ewé yára sí i. Lọ́wọ́lọ́wọ́, a ti yan àwọn ilé iṣẹ́ irin 29 ní China gẹ́gẹ́ bí ilé iṣẹ́ ìfihàn iṣẹ́ ẹ̀rọ onímọ̀ ní orílẹ̀-èdè, a sì ti kà wọ́n sí àwọn ilé iṣẹ́ ìṣiṣẹ́ onímọ̀ tó dára jùlọ.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Keje-25-2025
