Ìwọ̀n irin alagbaraOlùpèsè, àwo/àwo irin alagbara, Olùkópamọ́ SS/oníṣẹ́ àgbéjáde ní CHINA.
Irin ti ko njepataA kọ́kọ́ ṣe àwọn páálí, èyí tí a fi ṣe àtúnṣe nípa lílo Z ọlọ, èyí tí ó yí páálí náà padà sí páálí kí a tó tún yí i. Àwọn páálí wọ̀nyí sábà máa ń jẹ́ ní nǹkan bí 1250mm (nígbà míìrán wọ́n fẹ̀ díẹ̀) a sì mọ̀ wọ́n sí 'àwọn páálí ẹ̀gbẹ́ ọlọ'.
Àwọn ìkọ́lé gbígbòòrò wọ̀nyí ni a tún ń ṣe àtúnṣe sí nípa lílo onírúurú ọ̀nà ìṣelọ́pọ́ bíi gígé, níbi tí a ti ń gé ìkọ́lé gbígbòòrò náà sí ọ̀pọ̀lọpọ̀ okùn; níbí ni ọ̀pọ̀lọpọ̀ nínú wọn ti wà.
ìdàrúdàpọ̀ nípa ọ̀rọ̀ náà máa ń wọlé. Lẹ́yìn tí a bá ti gé e,
Irin alagbara jẹ́ àkójọpọ̀ àwọn coils tí a mú láti inú ìyá coil náà, àwọn wọ̀nyí sì ni a ń pè ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ orúkọ, títí bí àwọn coils strip, slit coils, banding tàbí àwọn strips lásán.
Bí a ṣe ń lo àwọn ìkọ́lé náà láti fi ṣe ìkọ́lé lè mú kí wọ́n máa lo orúkọ ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀ sí wọn. Irú èyí tí ó wọ́pọ̀ jùlọ ni a mọ̀ sí a'pancake coil', tí a pè ní orúkọ rẹ̀ láti inú bí ìkọ́lé náà ṣe rí nígbà tí a bá gbé e kalẹ̀; 'ọgbẹ́ ìkọ́lé' jẹ́ orúkọ mìíràn fún ọ̀nà ìkọ́lé yìí.
Irú ìyípo mìíràn ni 'traverse' tàbí 'Oscillated', tí a tún mọ̀ sí 'bobbin wound' tàbí 'spool' nítorí pé ó dàbí bobbin owu nígbà míìrán, wọ́n lè fi wọ́n sí ara spool ike. Ṣíṣe coil ní ọ̀nà yìí ń jẹ́ kí a ṣe coils tó tóbi jù, èyí tó ń yọrí sí ìdúróṣinṣin tó dára sí i àti àwọn èso ìṣẹ̀dá tó dára jù.
Okùn irin alagbara ti a yipo tutu
A fi ẹ̀rọ ìgbálẹ̀ tútù yí ìkòkò irin alagbara náà ní iwọ̀n otútù yàrá. Ìwọ̀n ìbílẹ̀ sábà máa ń wà láti 0.1 mm sí 3 mm àti fífẹ̀ láti 100 mm sí 2000 mm.
Ìwọ̀n irin alagbara tí a fi omi rọ̀ tútù
Ó ní àwọn àǹfààní ti ojú tí ó mọ́lẹ̀, ojú tí ó tẹ́jú, ìṣedéédé oníwọ̀n gíga àti rere
Àwọn ohun ìní ẹ̀rọ. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ọjà náà ni a yípo, a sì lè ṣe é sí àwọn aṣọ irin tí a fi aṣọ bò.
Ilana iṣelọpọ ti okun irin alagbara ti a yipo tutu jẹ pickling, yiyi iwọn otutu deede, lubrication, annealing,
ipele, gige daradara ati apoti.
Gbona yiyi irin alagbara, irin okun
A fi ẹ̀rọ ìṣẹ́po oníná gbígbóná ṣe é pẹ̀lú sisanra 1.80mm-6.00mm àti fífẹ̀ 50mm-1200mm. Irin alagbara tí a fi iná gbóná ṣe ní àwọn àǹfààní líle díẹ̀, ìṣiṣẹ́ tí ó rọrùn àti ìṣiṣẹ́ tí ó dára. Àwọn ìlànà ìṣelọ́pọ́ rẹ̀ ni yíyọ́, yíyípo iwọ̀n otútù gíga, fífún ní òróró, fífún ní adùn, fífún ní ìwọ̀n, ṣíṣe àtúnṣe, pípẹ́ àti pípa nǹkan mọ́ra.
Àwọn ìyàtọ̀ pàtàkì mẹ́ta ló wà láàárín ìkòkò irin alagbara tí a fi omi tútù ṣe àti ìkòkò irin alagbara tí a fi omi tútù ṣe.
Lákọ̀ọ́kọ́, agbára àti agbára ìbísí ti ìkòkò irin alagbara tí a fi tútù yípadà dára jù, àti agbára ìtúpalẹ̀ àti agbára ìkòkò irin alagbara tí a fi tútù yípadà dára jù. Èkejì, sisanra ìkòkò irin alagbara tí a fi tútù yípadà jẹ́ tinrin gidigidi, nígbà tí ìkòkò irin alagbara tí a fi tútù yípadà tóbi jù. Ní àfikún, dídára ojú ilẹ̀, ìrísí àti ìṣedéédé ìwọ̀n ìkòkò irin alagbara tí a fi tútù yípadà dára ju ti ìkòkò irin alagbara tí a fi tútù yípadà lọ.
ÌTỌ́JÚ DÍDÍ
A ní àwọn ẹ̀rọ àti àwọn onímọ̀ ẹ̀rọ amọ̀ṣẹ́ tó ń kó wọlé láti ilẹ̀ òkèèrè, kí ojú àwo irin onírin wa tó jẹ́ pé ó ga ju bí àwọn oníbàárà ṣe retí lọ.
| Ilẹ̀ | Àwọn ànímọ́ | Ìmọ̀-ẹ̀rọ Ìṣiṣẹ́ |
| N0.1 | Àtilẹ̀bá | A fi omi ṣan lẹ́yìn yíyípo gbígbóná |
| 2D | Blunt | Gbígbóná yípo + gbígbóná yípo gbígbóná yípo + gbígbóná yípo + gbígbóná yípo gbígbóná yípo + gbígbóná yípo gbígbóná yípo |
| 2B | Ti bajẹ | Gbígbóná yípo + gbígbóná yípo gbígbóná yípo + gbígbóná yípo + gbígbóná yípo + gbígbóná yípo + gbígbóná yípo |
| N0.3 | Matte | Ṣíṣe àtúnṣe àti yíyípo tempering pẹ̀lú àwọn ohun èlò abrasive 100-120 mesh |
| N0.4 | Matte | Pípọ́n àti yíyípo tempering pẹ̀lú ohun èlò abrasive 150-180 mesh |
| NỌ́ŃBÀ.240 | Matte | Ṣíṣe àtúnṣe àti yíyípo tempering pẹ̀lú àwọn ohun èlò abrasive 240 mesh |
| NỌ́ŃBÀ.320 | Matte | Ṣíṣe àtúnṣe àti yíyípo tempering pẹ̀lú àwọn ohun èlò abrasive 320 mesh |
| NỌ́ŃBÀ.400 | Matte | Ṣíṣe àtúnṣe àti yíyípo pẹ̀lú àwọn ohun èlò abrasive 400 |
| HL | Ti fọ | Lẹ́ ojú bẹ́líìtì irin náà pẹ̀lú ìwọ̀n ọkà tí ó yẹ láti fi hàn pé ó ní ìrísí gígùn kan. |
| BA | Imọlẹ | Ilẹ̀ náà ti yọ́, ó sì ń fi ìmọ́lẹ̀ tó ga hàn |
| 6K | Dígí | Lílọ àti fífọ nǹkan lọ́nà líle |
| 8K | Dígí | Fífi nǹkan lọ̀ dáadáa àti dídánmọ́rán |
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹrin-07-2023


